เมื่อวันที่ 14 ธันวาคม 2566 รองศาสตราจารย์ ดร. สุรีรัตน์ ผลศิลป์ รองศาสตราจารย์ ดร. ปริญญา ฉกาจนโรดม และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. กษิดิศ พนมสุวรรณ คณาจารย์จากภาควิชาวิศวกรรมวัสดุ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ พร้อมตัวแทนจากภาคอุตสาหกรรม ได้เข้าร่วมประชุมกับคณะอนุกรรมาธิการพิจารณาศึกษาการส่งเสริมและพัฒนาด้านวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี วิจัยและนวัตกรรม ในคณะกรรมาธิการการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม สภาผู้แทนราษฏร ณ อาคารรัฐสภา โดยทางคณาจารย์ได้นำเสนองานวิจัยที่เกี่ยวข้องกับ เทคโนโลยีการผลิตถ่านชีวภาพจากวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร ซึ่งงานวิจัยนี้ได้รับเสียงชื่นชมจากทางคณะอนุกรรมาธิการเป็นอย่างมาก
![410574384 858382209413647 5394347059854589599 N](https://www.mat.eng.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/410574384_858382209413647_5394347059854589599_n.jpg)
![410665710 858382332746968 3364300033936892364 N](https://www.mat.eng.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/410665710_858382332746968_3364300033936892364_n.jpg)