เมื่อวันที่ 21 กรกฎาคม 2566 รองศาสตราจารย์ ดร.อรทัย จงประทีป รองผู้อำนวยการฝ่ายวิจัย สถาบันวิจัยและพัฒนาแห่งมก. เป็นตัวแทนมอบดอกไม้แสดงความยินดีแก่กลุ่มผู้ใช้ประโยชน์แสงซินโครตรอน ประจำปี 2566 “The 11th Annual SLRI User Meeting 2023” (AUN2023) โดยมึ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กษิดิศ พนมสุวรรณ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุรนันท์ หาญลำยวง ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วรวัชร วัฒนฐานะ อาจารย์ประจำภาควิชาวิศกรรมวัสดุ พร้อมด้วย นิสิตระดับปริญญาโท-เอก ภาควิชาวิศวกรรมวัสดุ เข้าร่วมประชุมสัมมนา ณ โรงงแรม เดอะสุโกศล พญาไท กรุงเทพฯ
![](https://www.mat.eng.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363778924_783341890251013_7234168179695413280_n-1-1080x810.jpg)
![](https://www.mat.eng.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363791508_783341850251017_2620767428225367916_n-1-1080x882.jpg)
![](https://www.mat.eng.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363797768_783341776917691_8388133203548077267_n-1-1080x810.jpg)